Ruka hadi maudhui makuu
Rudi kwenye msingi wa ujuzi
Uadilifu wa kitaaluma

Marejeleo
na nukuu

Jifunze sanaa ya sifa za kitaaluma. Marejeleo sahihi yanathibitisha utafiti wako, yanaheshimu mali miliki, na yanaunganisha kazi yako na mazungumzo ya kielimu duniani.

Chagua mtindo wako

Taaluma tofauti zinahitaji miundo tofauti. Chagua mtindo unaopendelea kuona violezo vilivyoidhinishwa na OUK.

APA toleo la 7 Ramani

Inatumika sana katika Sayansi za Jamii, Elimu, na Biashara.

Ingizo la bibliografia

Author, A. A. (Year). Title of work. Publisher. DOI/URL

Nukuu ndani ya maandishi

Utafiti unaonyesha kuwa majukwaa ya kidijitali yanaongeza ufikiaji (Author, Year).

Maadili ya ugawaji wa sifa

Kwa nini tunanukuu: Zaidi ya kuepuka matokeo hasi, marejeleo yanajenga uaminifu wako.

Tambua vyanzo

Heshimu waandishi ambao mawazo yao unayojenga juu yake.

Wezesha uthibitishaji

Ruhusu wasomaji wako kupata na kuthibitisha vyanzo ulivyotumia.

Epuka wizi wa kitaaluma

Linda hadhi yako ya kitaaluma na udumishe viwango vya OUK.

Onyesha upana

Onyesha kina na anuwai ya usomaji wako wa utafiti.

Usimamizi wa Nukuu

Uandishi wa kitaaluma ni rahisi kwa zana sahihi. Maktaba ya OUK inapendekeza wasimamizi hawa wa rejea wa kiwango cha sekta kukusaidia kupanga maktaba yako.

Mendeley

Kisimamizi cha rejea na mtandao wa kijamii wa kitaaluma.

Zotero

Zana huria ya bure kukusaidia kukusanya na kunukuu.

EndNote

Zana ya kisasa kwa miradi ya utafiti wa hali ya juu.

Mwongozo wa nukuu za OUK

Pakua mwongozo wetu kamili wa kurasa 50 kuhusu Viwango vya Marejeleo vya OUK.

Bado umechanganyikiwa kuhusu nukuu?

Maktabani wetu wa uhusiano wanafanya warsha za kila wiki kuhusu marejeleo ya APA na Harvard. Jiunge nasi kwa kipindi cha vitendo.