Ruka hadi maudhui makuu
Maktaba na utafiti

Ujuzi wa
taarifa

Kuza ujuzi muhimu wa kuchunguza mazingira makubwa ya kidijitali, kutathmini vyanzo, na kutumia taarifa kwa ufanisi kwa ustadi wa kitaaluma na kitaalamu.

Ujuzi wa taarifa ni uwezo wa kutambua, kupata, kutathmini, na kutumia taarifa kwa ufanisi kwa madhumuni ya kitaaluma, utafiti, na kitaalamu.

Ujuzi muhimu

Kujua nguzo hizi za msingi kutaboresha sana ubora na kina cha utafiti wako wa kitaaluma.

Kufanya Utafiti

Mfumo wa Tathmini

Tumia kiwango hiki cha kitaasisi cha kielimu kutathmini ubora na uaminifu wa taarifa unazopata.

Kuepuka wizi wa kitaaluma

Wizi wa kitaaluma ni matumizi ya kazi ya mtu mwingine—maneno, mawazo, au data—bila kutambua ipasavyo. Uadilifu wa kitaaluma ni thamani muhimu isiyoweza kujadiliwa katika OUK. Kudumisha uadilifu mkali:

  • Daima taja vyanzo vyako, hata unapofupisha.
  • Tumia alama za nukuu kwa maneno sahihi ya moja kwa moja.
  • Andika upya kwa maneno yako mwenyewe, ukihifadhi maana ya asili.
  • Tumia zana zilizoidhinishwa za usimamizi wa nukuu kwa usahihi.

Mitindo ya kunukuu

OUK inatekeleza kanuni mahususi za kurejelea kulingana na shule na taaluma yako. Hakikisha unazifahamu:

Angalia mwongozo rasmi wa kurejelea

Chunguza na shiriki

Hifadhidata za maktaba

Fikia maelfu ya vitabu pepe vilivyokaguliwa na wenza, majarida, hifadhi za kitaasisi, na miongozo ya utafiti ya hali ya juu.

Fikia hifadhidata

Warsha za maktaba

Jiunge na maktabani wetu wataalamu kwa vipindi vya mafunzo shirikishi kuhusu sintaksia ya utafutaji wa hali ya juu, Zotero, Mendeley, na uandishi wa kitaaluma.

Jisajili kwa mafunzo

Unahitaji msaada wa utafiti?

Maktabani wetu wa uhusiano wako tayari kutoa mwongozo wa kibinafsi unaolingana na taaluma kwa tasnifu au kazi yako.